PARACETAMOL A.T 500mg - Điều trị đau và sốt từ nhẹ đến vừa

32.000đ

An Thiên
Paracetamol A.T 500mg được dùng trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa.
Đau: giảm đau nhẹ, làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Không có tác dụng điều trị thấp khớp.
Sốt: paracetamol được dùng để giảm thân nhiệt khi hạ sốt. Tuy vậy, cần thận trong vì có thể làm che lấp dấu hiệu của bệnh khi dùng thuốc.


QUY CÁCH: Hộp 10 vỉ x 10 viên

📞 Tư vấn người tiêu dùng: 0939 368 979
📞 Tư vấn Nhà thuốc/Phòng khám/Tổ chức y tế/Đối tác: 0948 363 525



Còn hàng
1

THÀNH PHẦN Paracetamol A.T 500mg:
Paracetamol…………………. 500 mg
Tá dược vừa đủ 1 viên.

CHỈ ĐỊNH Paracetamol A.T 500mgĐược dùng trong điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đén vừa.
Đau: giảm đau nhẹ, làm giảm đau cường độ thấp có nguồn gốc không phải nội tạng. Không có tác dụng điều trị thấp khớp.
Sốt: paracetamol được dùng để giảm thân nhiệt khi hạ sốt. Tuy vậy, cần thận trong vì có thể làm che lấp dấu hiệu của bệnh khi dùng thuốc.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH Paracetamol A.T 500mg:
- Người có tiền sử nhạy cảm với paracetamol.
- Người bệnh nhiều lần thiếu máu.
- Người bệnh thiếu hụt glucose - 6 - phosphate dehydrogenase.
- Suy chức năng gan, thận.
- Trẻ dưới 12 tuổi.

LIỀU DÙNG Paracetamol A.T 500mg:
- Người lớn: Uống mỗi lần 1-2 viên, ngày 3 lần.
- Trẻ em trên 12 tuổi: Uống mỗi lần 1 viên, ngày 3 lần. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc huẩn đoán và điều trị có giám sát.

CÁCH DÙNG Paracetamol A.T 500mg:
Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,5°C), sốt kéo dài trên 3 ngày, hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng.
Để giảm thiếu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.
Khoảng cách giữa các lần uống là 4-6 giờ một lần nhưng không quá 4g một ngày.

BẢO QUẢN Paracetamol A.T 500mgNơi khô ráo, nhiệt độ không quá 30°C, tránh ánh sáng.

NHÀ PHÂN PHỐI: Công ty TNHH Thương Mại và Dược Phẩm Phúc Tường
Địa chỉ: 135E Trần Hưng Đạo, P. An Phú, Q. Ninh Kiều, TP. Cần Thơ
Liên hệ:
► Tư vấn người tiêu dùng: 0939 368 979
► Tư vấn Nhà thuốc/Phòng khám/Tổ chức y tế/Đối tác: 0948 363 525
► Hotline/Zalo: 0939 171 040

Gọi ngay : 0939171040